PDA

Xem bản đầy đủ : Tiêu chí Bida4u.vn

admin
03-07-2012, 16:56 PM
Cộng đồng bida việt nam hiện nay hoạt động theo hình thức mọi người cùng đóng góp tài nguyên cho diễn đàn, giúp thành viên khắp nơi có thể cập nhật kiến thức, kinh nghiệm, chia sẻ cùng nhau niềm đam mê trong bộ môn bida.

Mọi người đều có thể tham gia tổ chức không phân biệt giới tính, trình độ, tôn giáo, đẳng cấp. Với tiêu chí người đi trước hướng dẫn người đến sau, mọi thành viên đều có thể truyền đạt hiểu biết kinh nghiệm trong bộ môn bida của mình đến người chưa giỏi bằng.

Chúng tôi sẽ tổ chức các buổi giao lưu dành cho thành viên trong diễn đàn theo lịch đăng ký và số lượng người tham gia. Luôn có các buổi luyện tập do thành viên trụ cột trong ban quản trị được chọn đảm nhiệm hướng dẫn người mới.

Vì đây là cộng đồng bida nên chúng tôi nghiêm cấm mọi hình thức đả kích cá nhân trong diễn đàn, thành viên có lời lẽ khiêu khích, thô tục, xúc phạm người khác sẽ bị bank nick vĩnh viễn, xóa tên trong các buổi giao lưu.

. Cuối mỗi tuần sẽ có buổi thi đấu giao lưu giữa các thành viên nội bộ tại quận đang tập luyện

. Cuối mỗi tháng sẽ có buổi thi đấu gồm các thành viên xuất sắc nhất trong tháng giữa các quận với nhau.

. Giải thi đấu diễn ra mỗi 3 tháng/lần theo hình thức loại trực tiếp, đối tượng tham gia là các thành viên thuộc bida4u.vn.
Chân thành cám ơn.

ahha
05-07-2012, 02:03 AM
hihi tin vui đây, cảm ơn bác Admin và BQT đã lập ra 1 sân chơi cho những anh em đam mê bộ môn này, chúc diễn đàn sẽ thành công, mang lại sân chơi bổ ích cho mọi người nhé.

Thân!

ducnam88
06-07-2012, 08:27 AM
Thật tiếc vì diễn đàn bida.vn chết lâu quá nên số lượng member thất lạc khá nhiều, chúc diễn đàn nhanh chóng khôi phục lại nguyên khí như xưa và có thêm nhiều đóng góp cho cộng đồng yêu thích bida ở vn ^^!

admin
06-07-2012, 13:34 PM
Không sao, thành viên thất lạc vẫn luôn online và đam mê bida không bao giờ dứt, mọi người sẽ sớm tụ họp thôi ...........lần này là 1 tổ chức có quy mô chứ không phải rời rạc lẻ tẻ như trước......:p:p

orantino
06-07-2012, 14:19 PM
Không sao, thành viên thất lạc vẫn luôn online và đam mê bida không bao giờ dứt, mọi người sẽ sớm tụ họp thôi ...........lần này là 1 tổ chức có quy mô chứ không phải rời rạc lẻ tẻ như trước......:p:p

Lần này có Orantino thì lo gì.

tran_hung
14-07-2012, 22:40 PM
Đang thang lang trên mạng vì đang buồn không có chỗ chơi, vô tình tìm được trang bida4u này, mình chắc đến 99.99% admin của trang này là Huy Khiem hồi còn ở bên bida.vn. Hình như diễn đàn mới thành lập nên 1 số mục chưa có bài đăng, mình sẽ góp chút sức nhỏ nhoi để cho diễn đàn đông vui hơn. Với lại cũng thích tính Huy Khiêm lúc còn ở bên bida.vn, chỉ miệt mài không cần đền đáp gì. Mình sẽ cố gắng post lại những giải mình đi thực tế có bài. Chắc bắt đầu lại bằng giải CLB Phong Lưu trước. Trang bida.vn bị lỗi nên chắc không lấy dữ liệu lại được, nghĩ tới cảnh post lại từ đầu ngán quá, nhưng làm từ từ chắc cũng xong. Hy vọng anh em cũ cũng sẽ về sinh hoạt lại ở đây.

admin
15-07-2012, 12:45 PM
Đúng là mình Khiêm đây, chỉ muốn tạo lại sân chơi cho a e đam mê bida thôi, tiếc là diễn đàn cũ chết lâu quá nên cần thời gian để tụ họp a e lại..........

hoangdungksp
16-07-2012, 22:55 PM
Anh Khiêm... anh còn quản lý cái forum bida.vn được không cho nó redirect về trang bida4u.vn này đi
nếu có anh em nào tìm lại bida.vn thì nó chuyển về đây

admin
17-07-2012, 01:33 AM
trang bida.vn ko thuộc quyền sở hữu của mình mà là của anh Kinh Luân nên mình không có quyền sử dụng nữa, nhưng những tài liệu mình đang post hiện nay có nội dung sẽ đầy đủ hơn trước rất nhiều.......mong mọi người ủng hộ để thành 1 cộng đồng bida đông đảo........Thanks

BomD
18-07-2012, 10:22 AM
Cầm cây cơ lần đầu năm lớp 4 (Bi da bàn gỗ).
Tiếp theo sau đó lớp 6 là lần thứ 2.
Thời đó chưa có internet nên bida là món ăn tinh thần sau giờ học, nhà thì kế bên bàn bida.
Đỉnh cao là năm lớp 8, lớp 9 thì net về bản, không cầm cơ nữa. Lên cấp 3 thì học xa nhà lâu lâu mới ra một tí vì ở KTX.
Giờ ra trường rồi muốn quay lại chơi, vừa rồi thằng em mới rủ ra đánh bida, nó luộc mình một cách ngon ơ...
Xấu hổ quá đi. Lên đây tập lại thôi:cool:

love4life048
12-08-2012, 19:48 PM
Chừng nào mới bắt đầu được việc tổ chức luyện tập vậy anh K, và địa điểm, thời gian luyện tập nữa????

admin
12-08-2012, 23:35 PM
Khi số lượng thành viên đông đảo, mỗi quận chỉ cần 10 thành viên đăng ký (có thể đăng ký tại đây) trở lên sẽ có lớp huấn luyện ở tại quận đó để anh em không phải đi xa.............Hiện nay thành viên còn quá ít nên chưa thể tổ chức offline, hi vọng thời gian tới đây anh em tập trung đông đủ để hội vui lên.............

love4life048
13-08-2012, 14:09 PM
Vậy cho em đăng ký 1 slot ở quận 5 hoặc Tân Bình nha a ^^

daisuzu12
20-09-2012, 10:47 AM
Xin chào các bạn, mình là thành viên mới tham gia, thấy các bài viết về bida rất bổ ích, mình đã chơi bida lâu rồi, xem nhiều clip hướng dẫn nhưng mãi vẫn cứ lẹt đẹt không tiến nỗi, co nhiều nhất cũng chỉ được khoảng 30 điểm nhưng rất hiếm, còn lại cứ 3, 4 không àh, xin hỏi admin và các bạn có thể chỉ cho mình làm thế nào để tập được các lực nhỏ như khi đánh cast không?

Codecom
28-09-2012, 21:19 PM
Ung hộ Khiêm 2 tay, 2 chân nhé người đọc thân!

mr phuoc
30-10-2012, 07:07 AM
Mình cũng nhanh tay coppy 1 số bài tại bida.vn
Nhưng sang đây thấy Khiêm đã viết lai cũng nhiều rồi.
Mình đang muốn tìm hiểu về cú giò gà pha culè, thấy lợi hại quá mà đánh vẫn hay bị lỗi, mong Khiêm sớm có bài viết vềcác kỹ thuật đánh giò gà nhé.
thank

huuthai90
04-11-2012, 00:57 AM
Hy vọng được gặp mặt mọi người giao lưu. Lâu lâu có 1 đợt,miễn là ở tp.hcm, e cũng sẽ gắng sức tham gia.

redghost
06-12-2012, 10:16 AM
Thanks chủ thớt. Cố gắng phát huy hé.

thanhphuong
16-12-2012, 22:23 PM
Mình hiện tại không thể đi tập chung cùng với anh em trong diễn đàn do công việc hiện tại. Không biết có thể tham gia off và thi đấu cùng mọi người không :D

quangthanhqtvn
04-04-2014, 09:12 AM
Mong được gặp anh Khiêm 1 lần./.

duytu
03-06-2014, 23:34 PM
xin 1 slot , mac du o bien hoa nhung se co gang tham gia :th_51: