Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: bài thi của clouding

QUẢN TRỊ VIÊN CAO CẤP long0506's Avatar
    201
    Thanks
    4

bài thi của clouding

Để mình mở màn trước cho có không khí khai mạc cuộc thi cái đã, mà nói thi thế thôi chứ thực ra mình xin kể tiểu sử bước vào "ngành" bida của bản thân để chia sẻ cho mọi người cùng hiểu nhau hơn và xem có điểm nào tương đồng hay không.
    -Sau đây là lời tuyên thệ cũng như lời nói trước tòa nên đảm bảo về tính chính xác nhất, tuyệt đối không có ý câu độ ai đâu nghen!!

-Mình làm quen với bida từ năm 17 tuổi, tức là cái tuổi bẻ gãy sừng trâu đấy. Mình học trực tiếp từ 1 thằng bạn, ở cái độ tuổi đó thì cầm cây cơ bida là 1 chuyện cực kỳ hy hữu và nhận những ánh mắt kỳ thị của người khác nhiều lắm nên cả trường mình học chỉ có khoảng vài thằng đếm trên đầu ngón tay là biết cầm cơ bida (chứ chưa gọi là biết chơi)...rồi cứ thế thời gian trôi qua dần, người khác đi học thêm, học bù, học phụ đạo, học luyện thi học nâng cao...thì mình lại ăn ngủ ngoài bàn bida, lúc này đánh mãi cũng chỉ mong: ăn chắc giò gà, đánh 2 băng, không để bi, trô không nhảy bi...là đã hãnh diện lắm rồi chứ đừng tính tới căn bản bida làm gì nữa. Do vậy nên lúc học lớp 11 thì đánh cơ 1-1, lên lớp 12 thì dánh cơ 1-2.
    -Số phận chỉ thay đổi khi mình đặt chân lên TPHCM để đi học. Nhưng không phải suông sẻ ngay từ ngày đầu. Lúc đấy mình học CNTT, mà các bạn biết rồi đấy, đám CNTT toàn công tử bột, tay buộc dây giày chưa chặt, tìm 1 thằng biết chơi bida cũng là 1 vấn đề nan giải...May thay trong lớp mình có 1 thằng biết đánh bida, cơ của nó cũng tầm cơ đập đá, đánh rầm rập như voi chạy thôi. Thế là ngoài giờ học ra 2 đứa kéo nhau ra quán bida cùi cùi 15k/h đánh. Ngặt nỗi thằng bạn này nó máu me, háo thắng, và xấu tính lắm, nhưng được 1 cái là nó rất...láo cá. Nên mỗi lần đánh với nó là 1 lần cực nhọc: từ tâm lý, chạy bi, effe điểm, kêu thuốc (mình k hút), kêu mì xào bò, nước ngọt đủ các kiểu...và theo luật ai thua trả hết (bà mẹ sao lúc đó mình ngu thế không biết!!) thế là trả tiền giờ ngập mặt, tuy nhiên cũng nhiều trận phong độ cao và thắng nó hãnh diện luôn, lúc đấy thì cái bản mặt nó nhăn như khỉ ăn ớt.
    Sau một thời gian mình bắt đầu biết đến 4rum bida.vn (link cũ). Thay vì mỗi ngày xem sex thì mình chuyển qua xem hướng dẫn bida để tăng thêm kỹ năng cho bản thân, mấy lúc này cảm giác sung sướng vô cùng khi đem nhưng thế bi cơ bản ra áp dụng vào thực tế, sướng hơn xem maria ozawa nhiều lắm các bạn ạ!! Mình đánh chững chạc hơn hẳn, tuy là không nhiều nhưng cũng đi được cơ chục rồi. Bắt đầu háo thắng và cáp kèo đánh độ, 1 ván lớn 100k, ván nhỏ 50k...đánh vài ván thì bắt gặp 1 thằng kia chắc là dân chuyên đánh độ vì cơ rời rất chắc và chạy bi. Thằng này là dân miền ngoài nên mỗi lần nó đếm điểm là nghe rất nhứt đít, phải tập trung đếm chứ không thôi nó lại xổ ra 1 tràng là chết với nó, rồi dần dần đánh với nó mà giống như làm trọng tài cho nó vậy, ngồi đếm điểm (vì sợ nó effe) mà quên cả đến lượt mình đánh mà không hay luôn...Đánh cả tháng trời, thắng có, thua có, nhưng chắc chắn 1 điều với các bạn là thua nhiều hơn thắng, mà càng đánh thì lại càng khó áp dụng các thế bi đã học trên 4rum, cơ bản vì bản thân học chưa tới nên không thể xử lý bi xấu thành bi đẹp được, mà nó đánh lại chạy bi nên càng đánh lại càng dở.
    Nên lời khuyên mình gửi đến các bạn là khi bi trên bàn mà có nhiều trái mình chưa biết đánh như thế nào cho trúng thì tốt nhất đừng bao giờ đánh độ, dù là độ ăn uống cũng tuyệt đối không nên, nó sẽ khiến mình có cái áp lực gấp gáp lên cơ dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm.
    -Về sau mình gặp được mấy anh trong 4rum mới khai thông được và mới biết cái gì mới gọi là bida. Tuy là cơ bây giờ chưa gọi là cơ xào nhưng cũng tự tin vào bản thân, đánh vài chục lẻ tẻ rồi chạy bi cũng thừa sức, tính từ lúc biết cầm cơ đến nay đã 5 năm, nhưng biết đánh thì chỉ khoảng 1-2 năm thôi, việc học căn bản giúp mình tiến bộ nhanh hơn nhiều so với cơ kinh nghiệm giang hồ, thậm chí mình thấy nhiều cơ giang hồ đánh 30 năm mới đi series được, mong là tố chất mình cao, sau này vào giải đấu để...gửi xe được nhận là hãnh diện lắm rồi.
    Ước mơ nhỏ nhoi của mình là tương lai kiếm 1 số vốn mở CLB bida nho nhỏ ở quê nhà, rồi thuê mấy em chân dài về ngắm cho đã con mắt.
    Đó là những kỷ niệm bida từ thuở sơ khai của mình, mình k có điểm mạnh gì, chỉ là cái đam mê nó rất lớn, lớn đến mức có thể cầm cơ cả ngày mà không bao giờ biết mệt là gì. Nếu nhà mà có 1 bàn bida để dợt thì chắc đánh 24/24 luôn.
    Đôi lời tường trình đã xong! Kính mong các bạn thương tình thanks cho em nó có cái card gọi đt cáp kèo chơi bida tăng trình độ, trình độ của mình có đi được cơ 400đ hay không phụ thuộc vào lượt thanks của các bạn
    Đời đổi thay nên ta phải ...... đẩy thôi

Bùi Bách Long
    tình trạng hôn nhân :đang buồn đang chán ai tán.... yêu lun
    điện thoại : 01668 414 616

2. The Following 4 Users Say Thank You to long0506 For This Useful Post:

sontungbl (12-06-2013),tranluuanhvu (12-06-2013),virutbeon (12-06-2013),xuanmao (12-06-2013)

Member
    33
    Thanks
    7
    bạn Long chém gió! hehehe

nên coi phim sex nhiều mới dễ lên cơ Long àh!

Mình mơ được cơ vài chục của Long là được rồi. Hong thèm cơ 400 đâu
    hãy Thanks nếu bài viết có ích và cùng MrRom xây dựng wWw.Bida4u.vn nhé!

Member
    33
    Thanks
    7
    Thì ra là thi thiệt!

Tui tưởng giỡn chơi
    hãy Thanks nếu bài viết có ích và cùng MrRom xây dựng wWw.Bida4u.vn nhé!

QUẢN TRỊ VIÊN CAO CẤP long0506's Avatar
    201
    Thanks
    4
    trời đất , cái này là bài thi của a clouding mà >.< , k fải của mình
    Đời đổi thay nên ta phải ...... đẩy thôi

Bùi Bách Long
    tình trạng hôn nhân :đang buồn đang chán ai tán.... yêu lun
    điện thoại : 01668 414 616